รศ.วิมลพรรณ อาภาเวท รองอธิการบดีฝ่ายสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กร นำทีมจัดกิจกรรม Roadshow เลิกเพื่อรักษ์ ระยะที่ 1 เพื่อรณรงค์การเลิกใช้โฟมและพลาสติกให้กับบุคลากรของราชมงคลพระนครเป็นครั้งสุดท้าย ณ บริเวณโถงอาคารกิจการนักศึกษา คณะวิศวกรรมศาสตร์ ราชมงคลพระนคร (ศูนย์พระนครเหนือ) มีผู้บริหาร อาจารย์และบุคลากรจากคณะวิศวกรรมศาสตร์และคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีเข้าร่วมกิจกรรมอย่างคึกคัก ทั้งนี้จะจัดกิจกรรม Roadshow เลิกเพื่อรักษ์ ระยะที่ 2 เพื่อรณรงค์การเลิกใช้โฟมและพลาสติกให้กับนักศึกษาทั้ง 4 ศูนย์ เร็วๆนี้
กิจกรรม Roadshow เลิกเพื่อรักษ์ ณ ศูนย์พระนครเหนือ
![](https://cci.rmutp.ac.th/2558/wp-content/uploads/2018/04/20180423_๑๘๐๔๒๓_0004.jpg)