เมื่อวันที่ 11 กรกฎาคม 2567 รศ.วิมลพรรณ อาภาเวท ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายสื่อสารองค์กร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร เป็นผู้แทนมหาวิทยาลัยมอบกระเช้าของขวัญและร่วมบริจาคเพื่อเป็นสวัสดิการเจ้าหน้าที่สถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย ให้กับนายปิยะ มีผล ผู้อำนวยการส่วนสื่อข่าวและผลิตรายการข่าว สถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนาครบรอบปีที่ 36 ณ อาคารศูนย์ปฏิบัติการเผยแพร่ภาพออกอากาศการกระจายเสียงวิทยุและการให้บริการข้อมูลข่าวสารภาครัฐ สถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย ถนนวิภาวดีรังสิต เขตดินแดง กรุงเทพฯ
![](https://cci.rmutp.ac.th/2558/wp-content/uploads/2024/07/312087-500x333.jpg)
![](https://cci.rmutp.ac.th/2558/wp-content/uploads/2024/07/312086-500x376.jpg)